

BARAZA LA FAMASI



FOMU YA UKAGUZI WA MADUKA YA DAWA MUHIMU - ADDO

1.0 Duka

1.1	Mkoa ambapo duka lipo:				
1.2	Jina la Duka.....				
1.3	Anuani ya posta	1.4	Mahali lilipo		
		Mtaa/Kijiji.....		
	Simu		Kata.....		
			Wilaya.....		
1.5	Nambari ya kibali	1.6 Hakijaisha Uhai?	N/H	1.7 Kibali kimetundikwa ukutani?	N/H
1.8	Je kibali hiki ni cha duka hili?				
1.9	Tarehe ya ukaguzi	1.10	Tarehe ya ukaguzi wa mwisho:		
1.11	Jina la mmiliki.....				

2.0 Watoa Dawa

2.1 Je Watoa Dawa wamevaa vitambulisho kinachoonyesha kuwa wamesajiliwa na BARAZA LA FAMASI	Ndiyo	Hapana	
Andika majina na ujuzi wa kila mtoa dawa (hakikisha unaangalia cheti cha mtoa dawa ambacho kinapaswa kuwa dukani)			
	Jina	Ujuzi	Nambari ya cheti cha mtoa dawa
1.			
2.			

3.0 Hali ya jengo

3.1	Je uimara, na usafi wa jengo unafikia vigezo vilivyowekwa kwa ajili ya kuendeshea biashara ya duka la dawa muhimu:		
		Ndiyo	Hapana
1.	Usafi wa mazingira nje ya jingo unaridhisha		
2.	Usafi wa ndani ya vyumba vya duka unaridhisha?		

3.	Sakafu ni safi isiyokuwa na mashimo		
4.	Kuta ni safi na zenye rangi safi		
5.	Kuna Mwanza na hewa ya kutosha		
6.	Je milango na madirisha imeimarishwa kuzuia mtu asiyeruhusiwa kuingia		
7.	Je kuna chombo cha maji ya kunawia		
8.	Je dari ni bora		
9	Mambo mengine kuhusu jingo?	Kama nafasi haitoshi tafadhali tumia karatasi nyingine	

4.0 Utunzaji wa dawa

4.1	Je dawa zilizokuwemo zinatunzwa katika hali nzuri?		
		Ndiyo	Hapana
1.	Je kuna rafa za kutosha, na dawa hazijawekwa sakafuni		
2.	Je kuna mzunguko mzuri wa hewa		
3.	Je kuna dawa zilizoisha muda kwenye refa?		
4.	Je dawa zimepangwa katika mpangilio mzuri		
5	Kama kuna kutofuata sheria tafadhali eleza:	(kama nafasi haitoshi tafadhali tumia karatasi nyingine)	

5.0 Uhalali wa dawa zilizomo dukani

Fanya ukaguzi wa dawa zilizomo dukani. Kama kuna dawa sizisoruhusiwa zikamatwe. Dawa ambazo haziruhusiwi ni pamoja na dawa zenye ubora wenye walakini, zilizoisha muda wake, hazijasajiliwa, hazimo kwenye orodha ya dawa zinazoruhusiwa kwenye DLDM

		Ndiyo	Hapana	Idadi ya batch zilizoshikwa
1	Je kuna dawa zizisoruhusiwa kwenye Maduka ya Dawa Muhimu			
2	Je kuna dawa za serikali (angaliza kama zina nembo ya MSD au G)			
3	Je kuna dawa moto ambazo hazipo kwenye orodha ya dawa moto za Duka la Dawa Muhimu			
4	Je kuna Dawa zilizoisha muda wa matumizi			

6.0 Ujazaji na Utunzaji wa kumbukumbu

6.1	Je utunzaji wa kumbukumbu unafanyika kwa kiwango kilichotakiwa		
		Ndiyo	Hapana
1	Je kuna rejesta ya dawa		
2	Kama rejesta ya dawa ipo , je inajazwa ipasavyo?		
3.	Je kumbukumbu kuhusu ununuzi, zinaingizwa kwenye kitabu?		
4.	Je kumbukumbu za manunuzi ya dawa ni sahihi?		
7.	Je risiti za manunuzi ya dawa zimetunzwa?		
8.	Je anatanza vyeti vilivyohalalisha kutoa dawa moto?		
9	Kama kuna eneo ambalo halikubalini na haya tafadhali eleza		

